วันที่ 9 ตุลาคม 2560 โรงเรียนการอาหารนานาชาติสวนดุสิต ร่วมกับ Club Med จัดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและนักศึกษา สาธิตการประกอบอาหารและเบเกอรี่โดยเชฟจาก Club Med
วันที่ 26 - 29 กันยายน 2560 ตัวแทนมหาวิทยาลัยสวนดุสิต ได้เข้าร่วมการแข่งขันประกอบอาหารงาน Culinaire Malaysia @ Food and Hotel Malaysia 2017 ที่จัดขึ้น ณ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย