วันที่ 4 กรกฎาคม 2566 ศูนย์ฝึกปฏิบัติการอาหารนานาชาติ (โรงเรียนการอาหารนานาชาติสวนดุสิต) สังกัดโรงเรียนการเรือน มหาวิทยาลัยสวนดุสิต จัดอบรมการทำอาหารไทย ขนมไทย และการแกะสลัก ให้กับคณะนักศึกษาและอาจารย์จากมหาวิทยาลัยกว่างสี ในกิจกรรม Hello Thailand แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทยสัญจร ครั้งที่ 1 ณ ห้องบรรยายและสาธิตและห้องปฏิบัติการอาหาร อาคาร 12 ชั้น 6 ศูนย์ฝึกปฏิบัติการอาหารนานาชาติ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต
|